ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการครู โอนย้ายไปเป็นข้าราชการไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 2611 ครั้ง)

mushroom013

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ข้าราชการครู โอนย้ายไปเป็นข้าราชการไหนได้บ้างครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการครู โอนย้ายไปเป็นข้าราชการไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 2611 ครั้ง)

kasemsit

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
มีวุฒิอะไรล่ะครับ จะได้บอกถูก

mushroom013

• ลูกบ้าน
  • *
ป.ตรี ศิลปศาสตรบัณฑิต ภาษาไทย
ป.ตรี ศิลปศาสตรบัณฑิต รัฐศาสตร์ื การปกครอง
ป.โท ศิลปศาสตรมหาบัณฑิต พัฒนสังคมศาสตร์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 08:35:45 pm โดย mushroom013 »

kasemsit

• ลูกบ้าน
  • *
เสียดายครับถามช้าไป สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติเพิ่งปิดการรับโอน 31 พ.ค.54 ครับ ลองเข้าเว็ปกองการเจ้าหน้าที่ กรมการพัฒนาชุมชนดูครับ มีแบบฟอร์มขอโอนให้โหลด หรือค่อยๆติดตามข่าวเว็ปนี้แหละครับจะมีส่วนราชการต่างๆ รับโอนเป็นระยะ ไม่อยากไปอยุ๋เทศบาลหรือครับ ผมเห็นหลายเทศบาลรับโอนตอนนี้เทศบาลเมืองตราดรับโอน หน.ฝ่ายบริหารการศึกษาระดับ 7 อยู่ครับ

mushroom013

• ลูกบ้าน
  • *
ตอนนี้เงินเดือนเทียบระดับ 5 ครับ  แล้วบ้านอยู่ใน กทม อ่าครับ อยากย้ายไปในหน่วยงานที่อยู่ใน พื้นที่ กรุงเทพครับ  แต่ปกติ การโอนเปลี่ยนประเภทข้าราชการยากมั้ยครับ

kasemsit

• ลูกบ้าน
  • *
ไม่ยากครับยิ่งปัจจุบันข้าราชการท้องถิ่นสามารถโอนข้ามมาข้าราชการ กพ.ได้ ข้าราชการ กพ.ข้ามไปท้องถิ่นได้ พยายามหาในเว็ปนะครับ ยิ่งใน กทม.มีหน่วยงานรับโอนหลายหน่วย ลองเข้าเว็ปกรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุขดูนะครับ ผมเองก็โอนจากข้าราชการทหารมาเป็นข้าราชการ กพ.ครับ

mushroom013

• ลูกบ้าน
  • *
ต้องใช้เส้นมั้ยครับ

kasemsit

• ลูกบ้าน
  • *
อันนี้ตอบได้ไม่เต็มปากเต็มคำครับ บางหน่วยงานก็มีเส้น บางหน่วยงานก็ใช้ระบบคุณธรรม เรียกตัวเข้าทดสอบ (สัมภาษณ์) แต่ท้องถิ่น (อบต.,อบจ.,เทศบาล) มีนักการเมืองคุมอีกทีมักจะใช้วิตามิน M เป็นหลัก ผมไม่แนะนำให้โอนไปท้องถิ่นเพราะส่วนใหญ่ใช้เงินหรือเส้น หาหน่วยงานข้าราชการพลเรือนจะดีกว่าครับ

mushroom013

• ลูกบ้าน
  • *
ขอบคุณครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: