ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม ข้าราชการพลเรือนสามัญโอนไปเป็นครูสอนคอมพิวเตอร์วิทยาลัยเทคนิคได้ไหมครับ  (อ่าน 4893 ครั้ง)

p-i-a-k

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +5/-0
  • "สูญสิ้นแล้วชื่นหวาน เคยพานพบ"
เรียนถาม ข้าราชการพลเรือนสามัญ โอนไปเป็นครูสอนคอมพิวเตอร์วิทยาลัยเทคนิคได้ไหม เป็นเจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ ชำนาญงาน  มีวุฒิ ปริญาญาตรี วทบ. วิทยการคอมพิวเตอร์ สามารถโอนไปเป็นครู สอนคอมพิวเตอร์ ตามวิทยาลัยเทคนิคต่างๆได้ไหมครับ.
ขอบพระคุณครับ.

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม ข้าราชการพลเรือนสามัญโอนไปเป็นครูสอนคอมพิวเตอร์วิทยาลัยเทคนิคได้ไหมครับ  (อ่าน 4893 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
เรียนถาม ข้าราชการพลเรือนสามัญ โอนไปเป็นครูสอนคอมพิวเตอร์วิทยาลัยเทคนิคได้ไหม เป็นเจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ ชำนาญงาน  มีวุฒิ ปริญาญาตรี วทบ. วิทยการคอมพิวเตอร์ สามารถโอนไปเป็นครู สอนคอมพิวเตอร์ ตามวิทยาลัยเทคนิคต่างๆได้ไหมครับ.
ขอบพระคุณครับ.

ได้ครับ......แต่ทางที่ดีไปทำงานที่กรม(ส่วนกลาง)ก่อนแล้วหาผู้ใหญ่...โอนไปสอนในวิทยาลัย....ต่อได้ครับ....ผมก็กำลังอยู่
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

nanasara

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
อาจจะมีปัญกหาตรงที่ตำแหน่งปัจจุบันของคุณเป็นเจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ชำนาญงาน  ซึ่งเป็นตำแหน่งทั่วไปเริ่มจากระดับ 2
แต่ถ้าเป็นตำแหน่งประเภทวิชาการน่าจะโอนได้นะค่ะ

keewell

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0

p-i-a-k

• ลูกบ้าน
  • *
  • "สูญสิ้นแล้วชื่นหวาน เคยพานพบ"
ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้คำตอบ คำแนะนำที่ดีนะครับ อะไรๆ ที่เราอยากจะได้ อยากจะทำ  มันช่างลำบาก ยากเย็นแสนเค็ญ  บางที เราอยากนำความรู้ความสามารถ ประสบกาณ์ในการทำงาน กลับไปพัฒนาท้องถิ่นบ้านเกิด  ก็หาตำแหน่งที่เกื้อกูลยาก โอนลำบาก บางแห่งก็ต้องใช้เงิน ใช้เส้น คิดแล้วมันเหนื่อย...

noom174

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ผมสนใจต้องการสอนช่างก่อสร้างครับ เทคนิคปทุมธานี หรือเทคนิคดอนเมือง ขอคำแนะนำครับ ปันจุบันเป็นข้ราชการพลเรือน ตำแหน่งวิศวกรโยธา ชำนาญการ  จบ ปวส.ช่างก่อสร้าง ป.ตรี วิศวกรรมโยธา ป.โท วิศวกรรมทรัพยกรน้ำ

tashiro

• ปลัด
ผมสนใจต้องการสอนช่างก่อสร้างครับ เทคนิคปทุมธานี หรือเทคนิคดอนเมือง ขอคำแนะนำครับ ปันจุบันเป็นข้ราชการพลเรือน ตำแหน่งวิศวกรโยธา ชำนาญการ  จบ ปวส.ช่างก่อสร้าง ป.ตรี วิศวกรรมโยธา ป.โท วิศวกรรมทรัพยกรน้ำ

1ถ้าจะเอาได้เลย.........ก็ต้องเข้าหาผู้ใหญ่ครับ.......

2ถ้าจะเข้าไปทำงานที่ส่วนกลางก่อน...ก็ส่งความประสงค์เมื่อเค้ามี..ประกาศรับโอน....เพิ่งรับโอนไปเยอะเหมือนกันครับ...3-4 เดือนที่ผ่านมา

3ถ้าจะรอต่อไป....ในหน้าเว็บ....มีใบประสงค์ขอโอน....โหลดแล้วลองส่งไปครับ.....

ถ้าจะได้รับการโอนจริงๆต้อง...2ข้อบนครับ...เนื่องจาก...เค้าเปิดสอบรับใหม่ตลอด....โดยจะรับภายในจากพนักงานราชการที่สอนอยู่แล้ว

ดังนั้นการโอน.....ต้องอัดนิดนิดครับ......
:D
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

p-i-a-k

• ลูกบ้าน
  • *
ตอนนี้ มีสอบ  65 เขตพื้นที่ฯ เปิดสอบครูผู้ช่วย 800 อัตรา  ครูผู้ช่วย เป็นครูแบบไหน ต้องสอนอย่างไรบ้างครับ ท่านใดรู้ช่วยแนะนำด้วย

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
ตอนนี้ มีสอบ  65 เขตพื้นที่ฯ เปิดสอบครูผู้ช่วย 800 อัตรา  ครูผู้ช่วย เป็นครูแบบไหน ต้องสอนอย่างไรบ้างครับ ท่านใดรู้ช่วยแนะนำด้วย
ก็ครูธรรมดานี่หละครับ แต่ ในช่วยถูกประเมินอย่างเข้มเค้าเรียก ตำแหน่งนี้ว่า ครูผู้ช่วย พ้น 2 ปี ก้เป็น ครู คศ.1  แค่นั้นเอง
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

tashiro

• ปลัด
ก็ครูธรรมดานี่หละครับ แต่ ในช่วยถูกประเมินอย่างเข้มเค้าเรียก ตำแหน่งนี้ว่า ครูผู้ช่วย พ้น 2 ปี ก้เป็น ครู คศ.1  แค่นั้นเอง

ลุงครับ....ตำแห่งครูปฏิบัติการได้ด้วยมั้ยครับ....อิอิ :D :D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: