ผู้เขียน หัวข้อ: โอนไปสำนักงานขนส่งฯ ต้องทำอย่างไรบ้างคะ  (อ่าน 2589 ครั้ง)

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ตอนนี้อยู่สรรพากร ต้องการโอนไปสำนักงานขนส่งฯกรุงเทพมหานครพื้นที่ 1
เพราะอยู่ใกล้บ้านมากๆ (ในเทียนทะเล)  จะต้องเริ่มดำเนินการอย่างไรบ้างคะ
เคยสอบถามเจ้าหน้าที่ ได้ยินแค่ว่า ให้รอประกาศรับโอน ตอนนี้รอมา 2-3 ปีแล้ว ยังเงียบๆ อยู่เลยค่ะ

รอต่อไปคงเป็น 4 - 5 - 6ปี และต่อๆ ไป ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: โอนไปสำนักงานขนส่งฯ ต้องทำอย่างไรบ้างคะ  (อ่าน 2589 ครั้ง)

jomkhuan

• ลูกบ้าน
  • *
Re: โอนไปสำนักงานขนส่งฯ ต้องทำอย่างไรบ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 03:41:46 pm »
ทำไมไม่ติดต่อสำนักงานที่เราจะโอนเลยล่ะ  รอประกาศไม่ได้หรอก....นาน
เราก็อยากโอนไปขนส่งเหมือนกัน  แต่เพิ่งทำงานได้ 6 เดือนเอง
มีข่าวการโอนก็บอกต่อด้วยนะ t_thunsita@hotmail.com

plum2553

• บุคคลทั่วไป
Re: โอนไปสำนักงานขนส่งฯ ต้องทำอย่างไรบ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 06:16:18 pm »
ทำไมไม่ลองหาหน่วยงานที่โอนง่ายกว่านี้ล่ะ เพราะเห็นมีคนหน่วยงานอื่นอยากโอนออกจากกรุงเทพเยอะอยู่น๊ะ :)

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 03:14:38 pm »
ที่อื่นก็อยู่ไกลบ้านอ่ะค่ะ บ้านเราอยู่แถวพระราม 2 ส่วนใหญ่อยู่ฝั่งพระนครทั้งนั้นเลย

อ้อ..อีกที่นึงที่อยากไป..อบจ.นครปฐมค่ะ..ใครทราบข้อมูลบ้างคะ อยากโอนๆ

gitikun

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 07:48:36 pm »
ไม่ต้องรอนะครับ  ทำเรื่องโอนย้ายไปเลยครับ  หากมีตำแหน่งว่าง เขาก็จะรับโอนเราครับ
อย่ารอประกาศครับ  เพราะนานมากครับ

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 07:31:30 pm »
ถ้าทำเรื่องโอน ต้องไปที่สำนักงานใหญ่เลยใช่ป่าวคะ (ไม่เคยทำเรื่องไว้ที่ไหนเลยค่ะ)

plum2553

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:19:33 pm »
ไปอบจ.น่าจะง่ายกว่า เพราะเขาสามารถเปิดกรอบรับเราได้ ไม่ต้องรอนาน ลองไปติดต่อกับนายกอบจ.ดูน๊ะ ;D

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:17:18 pm »
 :-* ขอบคุณมากเลยค่ะ จะลองเข้าไปดู   8)  อบจ.นครปฐม   :D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: