ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วค่ะ ภาค ก. กพ. เปิดสอบแล้ว เปิดศูนย์สอบพร้อมกัน 17 แห่ง ทั่วประเทศ  (อ่าน 63690 ครั้ง)

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
ไม่ยากนะครับ
ผมอ่่านหนังสืออย่างเดียว
โดยส่วนตัวผมนั้น เน้นอ่านคณิต ทำความเข้าใจว่าเรื่องไหนควรคำนวณหรือวิเคราะห์แบบไหน
ส่วนไทยไมไ่ด้อ่านเลยใช้ประสบการณ์ การตีความและจับใจความ ล้วนๆ (เพราะความขยันหมดไปแล้วตั้งแต่คณิตศาสตร์ยังอ่านไม่ถึงครึ่ง)

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วค่ะ ภาค ก. กพ. เปิดสอบแล้ว เปิดศูนย์สอบพร้อมกัน 17 แห่ง ทั่วประเทศ  (อ่าน 63690 ครั้ง)
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

คนผ่านทาง

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
  • รักกันทุกวัน
ข้อสำคัญของการสอบคำนวน คือการทำความเข้าใจ 
อย่าจำคำตอบ แต่อ่านให้เข้าใจว่าถ้าเจอคำถามแบบนี้ จะต้องมีวิธีคิดอย่างไร
จำหลักและวิธีการคิดนะคะ
สำหรับภาษาไทยก็จะคล้ายกันค่ะ
เกล็ดเล็ก น้อย น้อยค่ะ แบ่งปันกัน :) :) :)
ขอให้มีความสุขและพอใจในปัจจุบัน

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
ข้อสำคัญของการสอบคำนวน คือการทำความเข้าใจ 
อย่าจำคำตอบ แต่อ่านให้เข้าใจว่าถ้าเจอคำถามแบบนี้ จะต้องมีวิธีคิดอย่างไร
จำหลักและวิธีการคิดนะคะ
สำหรับภาษาไทยก็จะคล้ายกันค่ะ
เกล็ดเล็ก น้อย น้อยค่ะ แบ่งปันกัน :) :) :)

ขอบคุณครับสำหรับแนวคิด จะเอาไปใช้นะครับ
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

yutana

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ขอด้วยนะครับ..เราก็จะสอบเหมือนกานครับที่ลำปาง  เมลเราครับ yut_ana@hotmail.com  ขอบคุณครับ

tien

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
เค้าเลื่อนวันประกาศสถานที่สอบใช่มั้ยค่ะ... ??? ??? ???

tien

• **
 :)ขอแนวข้อสอบด้วยนะคะ  tien_jt@hotmail.com  ค่ะ---ขอบคุณเจ้าค่ะ--- :)

Ann (^_^)

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
พี่เทียนได้แนวข้อสอบแล้วแบ่งกันบ้างนะ อิอิ  ;D ;D ;D

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
เค้าเลื่อนวันประกาศสถานที่สอบใช่มั้ยค่ะ... ??? ??? ???

เขาเลื่อนเหรอครับ
สำหรับผมไม่เป็นไร หนังสือยังไม่ได้อ่าน มีค่าเท่ากัน  :D  อิอิ
.....

tien

• **

สำหรับผมไม่เป็นไร หนังสือยังไม่ได้อ่าน มีค่าเท่ากัน  :D  อิอิ

เค้าแค่เลื่อนวันประกาศสถานที่สอบค่ะท่านนายอำเภอ...แต่ก็ยังคงสอบวันที่  8  ส.ค.  53  เหมือนเดิม  (ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลง ;) ;))

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ

เค้าแค่เลื่อนวันประกาศสถานที่สอบค่ะท่านนายอำเภอ...แต่ก็ยังคงสอบวันที่  8  ส.ค.  53  เหมือนเดิม  (ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลง ;) ;))

อ๋อครับ
เหลือเวลาอีกหนึ่งเดือนพอดีซินะ แต่คิดว่าจะอ่านก่อนสอบซักทิตย์นึงน่าจะอ่านทัน(มั้ง)  :-[
.....

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: