ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการโอนย้ายข้าราชการค่ะ  (อ่าน 1359 ครั้ง)

maple

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
คือ ขอสอบถามข้อมูลหน่อยนะคะ พอดีไม่รู้จริงๆค่ะ ตอนนี้อยากโอนย้ายไป
หน่วยราชการอื่น แต่เวลาเข้าไปดูหน่วยงานอื่นที่เปิดรับสมัครสอบ ทำไมแทบทุกหน่วยงาน
เขียนว่า ไม่รับบุคคลที่เป็นข้าราชการหรือพนักงานของรัฐ อย่างนี้ ก็แปลว่าถ้าคนที่เป็นข้าราชการอยู่แล้ว
ก็ทำได้แค่ ดูว่าหน่วยงานไหนเปิดรับโอน (ซึ่งไม่ค่อยเห็นมีมากนัก) ไม่เป็นการปิดกั้นคนที่อยากเปลี่ยน
ที่ทำงานหรือคะ แค่สงสัยน่ะค่ะ เหมือนกับว่าต่อให้อยากจะพยายามอ่านหนังสือสอบเข้าที่อื่นแค่ไหน
ก็ทำไม่ได้เพราะไม่มีสิทธิตั้งแต่แรก  :o

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการโอนย้ายข้าราชการค่ะ  (อ่าน 1359 ครั้ง)

HATORI

• ลูกบ้าน
  • *
กรณีโอน   ก็สามารถแจ้งความประสงค์ได้  ตามที่เขาระบุในประกาศ  แต่ส่วนใหญ่ก็รับพิจารณาทุก สังกัดนะครับ  แล้วแต่ว่ารามีคุณสมบัติตรงตามมาตรฐานตำแหน่งที่ต้องการหรือไม่     ถ้าตรงก็สมารถส่งอกสารได้ครับ

HATORI

• ลูกบ้าน
  • *
อีกอย่างนะครับกรณีการโอนโดยวิธีการสอบคัดลือก  ก็แล้วแต่ว่าหน่วยงานนั้นรับโอนทั้งเงินเดือนและอายุราชการหรือไม่ แต่ผมว่าถ้าอยากโอนทั้งเงินเดือนและอายุราชการ ก็ต้องสมัครกับหน่วยงานที่เขารับโอน  อย่างกรมคุมประพฤติ  เป็นต้นครับผม

nat

• ลูกบ้าน
  • *
คือ ขอสอบถามข้อมูลหน่อยนะคะ พอดีไม่รู้จริงๆค่ะ ตอนนี้อยากโอนย้ายไป
หน่วยราชการอื่น แต่เวลาเข้าไปดูหน่วยงานอื่นที่เปิดรับสมัครสอบ ทำไมแทบทุกหน่วยงาน
เขียนว่า ไม่รับบุคคลที่เป็นข้าราชการหรือพนักงานของรัฐ อย่างนี้ ก็แปลว่าถ้าคนที่เป็นข้าราชการอยู่แล้ว
ก็ทำได้แค่ ดูว่าหน่วยงานไหนเปิดรับโอน (ซึ่งไม่ค่อยเห็นมีมากนัก) ไม่เป็นการปิดกั้นคนที่อยากเปลี่ยน
ที่ทำงานหรือคะ แค่สงสัยน่ะค่ะ เหมือนกับว่าต่อให้อยากจะพยายามอ่านหนังสือสอบเข้าที่อื่นแค่ไหน
ก็ทำไม่ได้เพราะไม่มีสิทธิตั้งแต่แรก  :o

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: