ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเป็นไปได้ในการโอนย้ายข้ามกระทรวง ในกรณี ...  (อ่าน 2541 ครั้ง)

pon

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ผมบรรจุราชการมา 8 เดือน ตำแหน่ง จ.วิเคราะห์ จะเป็นไปได้ไหมครับที่ย้ายข้ามกระทรวง (สาธารณสุข ข้ามไป เกษตรและสหกรณ์)
กรณีผมนั้นหากทาง กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ทำหนังสือทาบทามมา จะย้ายได้ง่ายไหมครับ?
ขั้นตอนต้องทำอย่างไร ต้องสอบถามทาง กจ.ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ใช่ไหมครับ?

รบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะครับ พอดีอยากกลับไปอยู่ใกล้บ้าน และทำงานตรงกับที่จบมาครับ

ขอบคุณครับ

พล

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเป็นไปได้ในการโอนย้ายข้ามกระทรวง ในกรณี ...  (อ่าน 2541 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
แล้วตกลงทำเรื่องโอนไปยังล่ะครับ....ถ้าเค้าทาบทามมาแล้ว...ก้ง่ายเลยครับ...

พอเค้าทาบมาทางฝ่ายเราจะเป็นคนทำเรื่องทั้งหมดครับ จนกระทั่ง..ออกเป็นคำสั่ง

ให้ย้ายได้...จากนั้นก้เก็บกระเป๋าย้ายไปเลย..พร้อมหนังสือที่ทางเราออกให้..ประมาณนี้ครับ..เผื่อมีท่านใดละเอียดกว่า
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

moso4489

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ไม่ทราบอยู่ส่วนกลางหรือภูมิภาคของสาธารณสุข  จะทำเรรื่องโอนไปเทศบาลแต่ต้องรอรอบโอนย้ายของสาธารณสุขบรรจุได้  6 เดือน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: