ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการโอนย้ายเจ้าหน้าที่องค์กรอิสระ  (อ่าน 1421 ครั้ง)

fairy tale

• บุคคลทั่วไป
สอบถามผู้รู้ค่ะ
ดิฉันขอรบกวนสอบถามค่ะ คือ ปัจจุบันดิฉันทำงานอยู่ในองค์กรอิสระคือ สำนักงานทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์ ในบัตรประจำตัวพนักงานระบุว่าเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐ  มีสวัสดิการเหมือนข้าราชการ คือลูก พ่อแม่และคู่สมรสเบิกค่ารักษาพยาบาล และลูกเบิกค่าเล่าเรียนได้  ถ้าดิฉันต้องการโอนย้ายไปยังหน่วยงานส่วนท้องถิ่นหรือส่วนภูมิภาคจะสามารถทำได้หรือไม่ค่ะ เพราะว่ามีความจำเป็นต้องกลับไปดูแลแม่ที่ ตจว. ไม่ทราบว่าจะสามารถโอนย้ายกันได้หรือไม่ค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ
beau_eng@hotmail.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการโอนย้ายเจ้าหน้าที่องค์กรอิสระ  (อ่าน 1421 ครั้ง)

nupui

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
ถ้าเราจำไม่ผิด องค์กรอิสระจะโอนย้ายไม่ได้นะ
เพราะครั้งนึงเราเคยสอบได้ที่องค์กรอิสระแห่งนึงซึ่งมีสิทธิประโยชน์ทุกอย่างอบบคุณ
แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่า "สิทธิ์เหมือนข้าราชการทุกอย่าง ยกเว้นโอนย้ายไม่ได้"
อันนี้แชร์นะคะไม่แน่ใจ ถ้าจะให้ดี ถามที่ฝ่ายการเจ้าหน้าที่ของหน่วยงานคุณดีที่สุดค่ะ โชคดีนะคะ...

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: