ผู้เขียน หัวข้อ: โอนย้ายต่างกระทรวงใช้เวลาเท่าไหร่  (อ่าน 2030 ครั้ง)

kasinee

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
อยากทราบว่าการโอนย้ายต่างกระทรวงใช้เวลาเท่าไหร่คะ  ถ้าเราทำเรื่องต้นเดือนตุลาคม 53 จะได้ย้ายประมาณเดือนไหนคะ ใครทราบช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ รบกวนตอบ ananya56@hotmail.com ค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: โอนย้ายต่างกระทรวงใช้เวลาเท่าไหร่  (อ่าน 2030 ครั้ง)

naninu

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
Re: โอนย้ายต่างกระทรวงใช้เวลาเท่าไหร่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 01:09:04 pm »
ขึ้นอยู่กับว่า...ส่วนราชการที่คุณขอโอนหนะ...เขารับคุณหรือป่าว....ถ้ารับก้อประมาณ 4-6 เดือน

และมีอยู่หลายกรณี  บ้างก้อไม่ติดต่อกลับเลย  พอเราติดต่อกลับไปก้อบอกว่าได้คนแล้ว เช่น รับโอนกรมป่าไม้ ปี 2552

และกรณีแจ้งให้ไปสอบสัมภาษณ์ หรือสอบอื่นๆ  และแจ้งผลการสอบ (นี่แหละเวิร์ค..ดี) เช่น รับโอนกรมคุมประพฤติ ปี 2553

หรือว่า   การโอนแบบเสียตังค์แล้วได้ชัวร์  (คงจะรู้นะว่าเป็นส่วนไหน)

เอาเป็นว่าศึกษาส่วนราชการที่จะขอโอนให้ดีก่อนแล้วค่อยดำเนินการละกัน  อิ...อิ...อิ...

kasinee

• ลูกบ้าน
  • *
Re: โอนย้ายต่างกระทรวงใช้เวลาเท่าไหร่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 08:53:35 am »
ขอบคุณนะคะ เราไปติดต่อ อบต.ไว้แล้วค่ะ ก็เลยอยากรู้ว่ามันจะใช้เวลาเท่าไหร่ เพราะไม่รู้ว่า ก.พ.กับ ก.ท.มีขั้นตอนหรือระยะเวลาต่างกันอย่างไรค่ะ

aaa_iii123

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 09:53:23 am »
แล้วมีหน่วยงานไหน  รับโอนสำหรับคนไม่มีเส้นบ้าง
ยื่นเรื่องโอนไปแล้ว  ก็เงียบ

yoja88

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 10:54:50 am »
ต้องขยันตามเรื่องนะ  เราทำเรื่องโอนไปสาธารณสุข 1 เดือนก็ยังนิ่ง ต้องตามบ่อย ๆ ไม่งั้นจะเงียบ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: