ผู้เขียน หัวข้อ: การโอนไปตำแหน่งอื่น จะเสียสิทธิ์เลื่อนระดับหรือไม่  (อ่าน 1997 ครั้ง)

thelove

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ปัจจุบัน ผมเป็นนักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ ซึ่งตอนนี้ผมครบกำหนดได้สิทธิ์
ทำผลงานเพื่อเลื่อนเป็นชำนาญการแล้ว แต่ผมก็ได้รับการโอนไปที่หน่วยงานอื่น ในตำแหน่ง
นักทรัพยากรบุคคลปฏิบัติการ ผมมีข้อสงสัยอยากถามว่า หลังจากได้โอนไปแล้ว เกิดอะไรขึ้น ระหว่าง
1. ผมต้องไปเป็นนักทรัพยากรบุคคลปฏิบัติการ ก่อน 1 ปี ถึงจะมีสิทธิ์เลื่อนเป็นชำนาญการ
2. ผมสามารถทำผลงานเป็นชำนาญการได้ทันที เนื่องจากก่อนโอนมา ผมได้สิทธิ์ทำผลงานแล้ว
พอมาที่หน่วยงานใหม่ ผมก็สามารถทำผลงานเป็นชำนาญการได้เลย โดยไม่ต้องรออีก 1 ปี
- อยากทราบว่าข้อใดคือคำตอบที่ถูกต้องครับ
- ถ้าผมต้องรออีก 1 ปี ทำให้ผมเสียผลประโยชน์การเพิ่ม%เงินเดือน ตรงนี้จะมีชดเชยได้ไหม

มีอีกเรื่องครับ ปัจจุบันผมมีแฟนเป็นสาวรุ่นพี่ ซึ่งผมก็รักมาก แต่ทางครอบครัวผมไม่ยอมรับ
เนื่องจากฝ่ายหญิงอายุมากกว่า ผมเลยอยากจะมีลูกกับแฟน เพื่อให้ครอบครัวผมยอมรับ
แต่แฟนผมเหมือนจะไม่อยากจะมีลูกกับผม ตอนนี้ผมสับสนมาก ควรทำยังไงดีครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: การโอนไปตำแหน่งอื่น จะเสียสิทธิ์เลื่อนระดับหรือไม่  (อ่าน 1997 ครั้ง)

parnklang

• ลูกบ้าน
  • *
คุณรักเธอมาก แต่ขนาดเธอไม่อยากมีลูกกับคุณ  แสดงว่าเธอนะรักคุณจริงหรือเปล่าหรือแค่อยากควงเด็กเฉยๆ น่าคิดนะ

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
ผมว่าการมีลูกมันไม่ใช่ทางออกของปัญหาเพื่อให้พ่อแม่ยอมรับนะครับ น่าจะให้เขายอมรับด้วยวิธีอื่น
ผมรู้จักครอบครัวนึงขนาดมีลูกด้วยกันพ่อแม่เขาก็ยังไม่ยอมรับให้เข้าบ้านเลยต้องไปเช่าห้องอยู่ด้วยกัน
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

czechsslovak

• ลูกบ้าน
  • *
ตอบข้อ 1 ครับ โอนย้ายไปต้องไปดำรงตำแหน่งนั้น 1 ปี ถึงจะปรับชำนาญการได้ครับ และก็ไม่สามารถชดเชยอะไรย้อนหลังได้ครับ น่าจะอยู่ที่ปรับชำนาญการที่เดิมก่อนนะครับ แล้วค่อยโอนย้าย ต้องเสียเวลาไปอีก 1 ปีเลยอ่ะ ดีนะที่ตำแหน่งโอนย้ายไปเป็นตำแหน่งเกื้อกูลกัน ถ้าไม่ใช่ตำแหน่งเกื้อกูลกัน ตอนปรับชำนาญการมีปัญหาอีกอ่ะครับ ยังไงก็สู้ๆนะครับ ทุกปัญหามีทางแก้ไขได้เสมอ ค่อยๆคิด มีสติ แล้วปัญญาก็จะเกิด อิอิ 8)

mkkfc1

• ลูกบ้าน
  • *
โอนไปหน่วยงานไหนครับ ถ้าโอนไม่ยากผมจะได้ทำเรื่องโอนไปบ้าง

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: