ผู้เขียน หัวข้อ: ท้องถิ่น อยากโอนย้ายเข้ากรม/กระทรวงต้องทำอย่างไรบ้างคะ  (อ่าน 1698 ครั้ง)

นายอ๊อบ

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ตอนนี้เป็นเจ้าหน้าที่วิเคราะห์ 3

อยากโอนย้ายเข้ากรม/กระทรวง น่ะค่ะ

บรรจุได้ 1 ปีแล้ว ตรวจสอบกับ กพ.แล้วว่าโอนย้ายได้

ต้องทำอย่างไรบ้าง แล้วใช้เวลาเท่าไหร่ ???

หรือถ้ามีใครต้องการสับเปลี่ยนโอนมาอยู่ท้องถิ่นก็ทิ้งเบอร์ไว้นะคะ

จะได้แลกกัน ;)

ผู้เขียน หัวข้อ: ท้องถิ่น อยากโอนย้ายเข้ากรม/กระทรวงต้องทำอย่างไรบ้างคะ  (อ่าน 1698 ครั้ง)

plum2553

• บุคคลทั่วไป
ส่วนใหญ่ถ้าเป็นกรม /กระทรวงนะจะมีอัตราว่างเยอะ เข้าไปติดต่อด้วยตัวเองเลยไปสักสองสามที่ ไม่น่าพลาด ::)

gitikun

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
โอนไปที่ส่วน กลาง  ในกระทรวงง่ายนะครับ  ตำแหน่งน่าจะว่างมากครับ ชอบกระทรวงไหนลองดูเลยนะครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: