ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาค่ะเรื่องการโอนย้ายต่างตำแหน่งค่ะ  (อ่าน 1960 ครั้ง)

jaja999

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
รบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ด้วยนะค่ะ คือเราบรรจุบัญชีธุรการระดับ2 ของ กพ.อ่ะค่ะ แต่ว่าได้บรรจุในตำแหน่งเจ้าพนักงานห้องสมุดของกรมหนึ่งในกระทรวงสาธารณสุขค่ะ เราจบป.ตรีคอมพิวเตอร์ธุรกิจค่ะ คืออยากทราบว่าถ้าเราจะย้ายนี้เราสามารถย้ายกลับไปเป็นตำแหน่งธุรการเหมือนเดิมได้ไหมอ่ะค่ะ เพราะเราเป็นคนอุดร ถ้าจะย้ายกลับบ้านได้ต้องหาตำแหน่งอื่นนะค่ะเพราะตำแหน่งที่บรรจุตอนนี้ที่อุดรไม่มีเลยค่ะ เราอยากย้ายไปทางภาคอิสานจังหวัดไรก็ได่ค่ะ ตำแหน่งธุรการ หรือตำแหน่งอะไรก็ได้ที่วุฒิเรามันเอื้ออะค่ะ เราสามารถทำได้ไหมค่ะ เราอยากย้ายมากเลยอยู่ที่นี้ค่าครองชีพสูงมากเริ่มสู้ไม่ไหวแล้วค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาค่ะเรื่องการโอนย้ายต่างตำแหน่งค่ะ  (อ่าน 1960 ครั้ง)

^-^...น้ำหนึ่ง...^o^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ย้ายได้อยู่แล้ว ธุรการ งานไม่ยาก แต่มันอยู่ที่ว่า หน่วยงานที่รับโอน เขารับไปทำงานเกี่ยวกับอะไรเท่านั้นเอง

บางหน่วยงานในต่างจังหวัด เป็นธุรการ แต่ต้องการคนที่ทำงานทางด้านการเงินเป็น

jaja999

• ลูกบ้าน
  • *
ขอบคุณมากๆค่ะได้ยินยังงี้ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อยค่ะ   เราแค่นึกหวั่นใจกลัวเค้าหาว่างานมันไม่ตรงอ่ะค่ะ ต่อไปคงเหลือแค่รอให้บรรจุครบปีแล้วก็มองๆหาที่จะย้ายนะค่ะ

tien

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
แล้วถ้าเป็นตำแหน่งนักสังคมสงเคราะห์ปฏิบัติการจะเปลี่ยนเป็นเจ้าหน้าที่วิเคราะห์แผนและนโยบายได้มั้ยค่ะ ??? ???

• กำนัน
โอน ไปอยู่ส่วนท้องถิ่นหรอ

ถ้าเป็นส่วนท้องถิ่น วุฒิ ก็สามารถโอนได้ค่ะ ส่วนท้องถิ่นเขารับโอนหรือป่าวล่ะ

แต่ว่าส่วนท้องถิ่น เขาจะยังไม่ได้ปรับเรื่องการเบิกเงินค่ารักษาพยาบาล แบบจ่ายตรงน๊ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 05:05:18 pm โดย ^-^...น้ำหนึ่ง...^o^ »

tien

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
ถ้าไม่ใช่ส่วนท้องถิ่นแต่ยังคงเป็นในตำแหน่งของข้าราชการพลเรือน...จะเปลี่ยนตำแหน่งได้เลยป่าวค่ะ ??? ??? :-* :-*

jaja999

• ลูกบ้าน
  • *
เราอ่ะอยากโอนไปกรมที่ดินแต่ไม่รู้ว่าจะมีตำแหน่งว่างไหมและเค้าจะรับเราไหมนะค่ะ หรือไม่ก็ว่าจะย้ายไปเป็นธุรการตามสสจ.จังหวัดอะค่ะพวกโรงพยาบาลอะไรประมาณนี้นะค่ะเราอยากกลับไปใกล้ๆบ้านมากที่สุดเพราะอยากกลับไปดูแลพ่อแม่เราค่ะท่านแก่แล้วเป็นห่วงค่ะ ส่วนย้ายไปท้องถิ่นเรายังไม่อยากไปค่ะเพราะเราเคยทำงานเป็นลูกจ้างที่นั่นมาก่อนค่ะมันระบบการทำงานรำบากใจมาก เอาถูกตามความคิดผู้บริหารอ่ะค่ะ และใช้เงินด้วยซึ่งเราไม่มีเงินมากพอจะไปจ่ายให้เค้าค่ะ มีเพื่อนๆคนไหนเคยติดต่อเรื่องย้ายกรมที่ดินบ้างไหมค่ะว่าเค้ารับทางกระทรวงบ้างหรือเปล่าอ่ะค่ะ

• กำนัน
ถ้าไม่ใช่ส่วนท้องถิ่นแต่ยังคงเป็นในตำแหน่งของข้าราชการพลเรือน...จะเปลี่ยนตำแหน่งได้เลยป่าวค่ะ ??? ??? :-* :-*

เปลี่ยนอยู่แล้ว เป็นพลเรือนอยู่แล้ว เปลี่ยนตำแหน่งง่ายด้วย
จะไปจังหวัดไหน หน่วยงานไหน โทรไปถามเลยค่ะ ว่ามีตำแหน่งว่างหรือป่าว ตำแหน่งนักวิเคราะห์นโยบายและแผน ส่วนใหญ่แล้วหน่วยงานในต่างจังหวัดมีหมดเกือบทุกหน่วย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: