ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสนใจโอนย้ายมา กทม. บ้างคะ  (อ่าน 2615 ครั้ง)

khonkayan

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
มีใครสนใจโอนย้ายมา กทม. บ้างคะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 08:51:49 pm »
เราอยู่สรรพากร เขต.ราชเทวี ค่ะ ใครสนใจฝากข้อความได้นะคะ 

:'(

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสนใจโอนย้ายมา กทม. บ้างคะ  (อ่าน 2615 ครั้ง)

pler

• ลูกบ้าน
  • *
Re: มีใครสนใจโอนย้ายมา กทม. บ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:11:09 pm »
โอนย้ายไปกรมสรรพากร ต้องมีข้าราชการ ระดับ 6 เซ็นต์รับรอง เราไปขอโอนที่สำนักงานใหญ่ แต่เขาให้เอกสารกลับมา บอกว่าต้องหาคนเซ็นต์ ตอนนี้ก็ยังหาไม่ได้เลยค่ะ อยากอยู่ใกล้ ๆ บ้าน ตอนนี้เราอยู่ กระทรวงมหาดไทย เขตพระนคร ต้องการโอนย้ายไปทำงานแถวฝั่งธนบุรี เขตบางขุตเทียน บางบอน ราษฎร์บูรณะ จอมทอง แต่ของกระทรวงมหาดไทยจะมีแต่ต่างจังหวัด ขอคำแนะนำหน่อยนะคะคุณ khonkayan

khonkayan

• ลูกบ้าน
  • *
Re: มีใครสนใจโอนย้ายมา กทม. บ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 08:22:45 am »
คือ เราลืมบอกรายละเอียดน่ะค่ะ  คือเราอยากไปอยู่ต่างจังหวัดค่ะ  ต้องการหาคนสับเปลี่ยน  หรือไม่ก็รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำว่ามีกรมไหนบ้างที่รับโอนค่ะ  จังหวัดไหนก็ได้ค่ะ

:-*

Ann (^_^)

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:23:47 am »
คือ เราลืมบอกรายละเอียดน่ะค่ะ  คือเราอยากไปอยู่ต่างจังหวัดค่ะ  ต้องการหาคนสับเปลี่ยน  หรือไม่ก็รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำว่ามีกรมไหนบ้างที่รับโอนค่ะ  จังหวัดไหนก็ได้ค่ะ

:-*
ตำแหน่งอะไรคะ เราอยู่สมุทรสงคราม สนใจสับเปลี่ยนกันมั้ย

khonkayan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:12:40 pm »
เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงานค่ะ  แล้วคุณอยู่กรมอะไรคะ

Ann (^_^)

• กำนัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:06:19 pm »
อยู่สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดสมุทรสงคราม
ทำไมถึงอยากโอนไปที่อื่นหล่ะ แล้วเป็นคนจังหวัดไหน

khonkayan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:15:56 pm »
อยู่ กทม.ค่าใช้จ่ายเยอะค่ะ เงินไม่ค่อยพอใช้
เราอยู่สุโขทัยค่ะ แต่อยากออกนอกกรุงเทพค่ะ คุณอยู่กรุงเทพฯหรือป่าวคะ แล้วตำแหน่งอะไรคะ สามารถสับเปลี่ยนกันได้ไหมคะ
แล้วกรณีที่เราเพิ่งบรรจุได้ 8 เดือน สามารถสับเปลี่ยนได้ไหมคะ  :-[

Ann (^_^)

• กำนัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:46:57 pm »
งานที่รับผิดชอบทำอะไรบ้าง เราไม่แน่ใจว่ากรมสรรพากรต้องอยู่กี่ปี
แต่ที่อื่นถ้าผ่านทดลองงาน 6 เดือน ก็สามารถโอนย้ายได้ค่ะ
ต้องลองถาม กจ.ที่กรมดูนะ

khonkayan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 03:14:32 pm »
เราอยู่ส่วนกำกับดูแลผู้เสียภาษีค่ะ หรือที่สรรพากรเค้าเรียกกันงานทีมค่ะ  ทำงานเกี่ยวกับการกำกับดูแลผู้เสียภาษีค่ะ  อยู่สรรพากรพื้นที่ค่ะ  ไม่ได้เกี่ยวกับการรับชำระนะคะ 

การโอนเท่าที่ศึกษามานะคะไม่มีการกำหนดระยะเวลาค่ะ   แต่ถ้าผ่านทดลองงานแล้วก็จะได้ไม่ต้องไปทดลองงานใหม่  ถ้ายังไม่ผ่านต้องไปทดลองงานอีกค่ะ  แต่การสับเปลี่ยนมีการกำหนดระยะเวลามั้ยคะ

Ann (^_^)

• กำนัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 03:24:51 pm »
ไม่มีน่าจะมีนะ คือถ้าเราตกลงจะสับเปลี่ยนกัน ก็ทำเรื่องโอนได้เลยคะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: