ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามไรหน่อยครับ  (อ่าน 1729 ครั้ง)

Chaivichit

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ขอถามไรหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 04:05:39 pm »
 :-[บรรจุยังไม่ครบ 6 เดือนสามารถขอย้ายได้ไหมครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามไรหน่อยครับ  (อ่าน 1729 ครั้ง)

NONGJUNE

• ลูกบ้าน
  • *
Re: ขอถามไรหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 05:30:45 pm »
บางที่จะกำหนดไว้ 6 เดือน แล้วถึงจะขอย้ายได้ แต่บางที่กำหนดไว้ 1-2 ปี

paphakorn

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 05:54:17 pm »
เราบรรจุได้ 3 เดือนเอง ยังโอนย้ายข้ามกระทรวงได้เลย  ;D อยู่ที่ว่าหน่วยงานต้นสังกัด กำหนดไว้รึป่าวว่าให้โอนได้ภายในระยะเวลาเท่าไหร่ ถ้าไม่กำหนดสามารถย้ายได้

orangepooh

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 08:55:10 am »
ส่วนมากบรรจุได้แค่ 3 เดือนก็สามารถโอนย้ายไปที่อื่นได้นะ  ในกรณีของกรมสรรพากรเรานะ  แต่จะโอนย้ายไปพื้นที่อื่นหรือที่อื่นในกรมเดียวกันต้องบรรจุครบหนึ่งปีนะค่ะ   ไม่รู้ว่าที่อื่นจะเหมือนกันรึเปล่านะค่ะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: