ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงานกี่เดือน ถึงมีสิทธิ์ขอโนย้ายได้ครับ  (อ่าน 793 ครั้ง)

pongpong

• บุคคลทั่วไป
แฟนได้บรรจุ เป็น นักตรวจสอบภาษี  ของ กรมสรรพากร  พื้นที่ 27  กทม.  ครับ  เริ่มงาน  7  ก.ค.57  ต้องทำงานกี่เดือนครับ  ถึงมีสิทธิ์ขอทำเรื่อง โอน ย้าย กลับบ้านต่างจังหวัดได้อะครับ  รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับ....จะให้แฟน โอน ย้าย กลับบ้าน ที่ โคราช ครับ...เพราะต้องดูแล พ่อ แม่ ครับ...และ ฤดูการ โอน ย้าย ส่วนมากช่วงเดือนไหนของปีครับ  ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงานกี่เดือน ถึงมีสิทธิ์ขอโนย้ายได้ครับ  (อ่าน 793 ครั้ง)

เท่าที่รู้

Re: ทำงานกี่เดือน ถึงมีสิทธิ์ขอโนย้ายได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 01:21:34 pm »
เท่าที่รู้และเห็นมากับตัวเอง จะบอกว่าอยู่อยู่ที่เส้นซะส่วนใหญ่
แต่บางคนที่ได้ย้ายโดยไม่มีเส้นก็มีเหมือนกัน อาจเป็นเพราะว่างและไม่มีคู่แข่ง
แต่บางคนมาบรรจุทำงานแป๊บเดียวก็ได้ย้ายเลยก็มี (เคยได้ยินมา1เดือน)
และบางคนทำงานจะสิบปีแล้วยังไปไหนไม่ได้เลยก็มี

เส้นกับดวง

winzzz

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: ทำงานกี่เดือน ถึงมีสิทธิ์ขอโนย้ายได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 07:59:56 pm »
แล้วแต่ที่ด้วย ต้องเชคตอนประกาศรับสมัคร ด้วยว่าเค้าให้อยู่กี่ปีถึงโอนย้ายไป บางที่ 1 ปี บางที่ 2 ปี

บิว

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 11:24:14 pm »
แล้วแต่ที่ด้วย ต้องเชคตอนประกาศรับสมัคร ด้วยว่าเค้าให้อยู่กี่ปีถึงโอนย้ายไป บางที่ 1 ปี บางที่ 2 ปี
อันนี้สำหรับบุคคลทั่วไป แต่ถ้ามีกำลังภายในประโยคข้างต้นจะไม่มีความหมายเลย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: