ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องผ่านงาน 6 เดือนก่อนถึงสามารถโอน ย้าย ได้ใช่ไหมค่ะ  (อ่าน 2097 ครั้ง)

wipha

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
เพิ่งเริ่มงานเดือนแรก(ราชการ) ยังไม่สามารถโอน-ย้าย ได้ใช่ไหมค่ะ ต้องผ่านงาน 6 เดือนก่อน แล้วถึงส่งประวัติไปใช่ไหมค่ะ แล้วโอน-ย้ายไป อบต.ยากไหมค่ะ (อยากกลับนครราชสีมาค่ะ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องผ่านงาน 6 เดือนก่อนถึงสามารถโอน ย้าย ได้ใช่ไหมค่ะ  (อ่าน 2097 ครั้ง)

we_ymca

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ถ้ามีเส้นกี่เดือนก็ได้ อันนี้ garantee จริง ๆ ตอนสอบเข้ายากสุดแสน เพราะไม่มีเส้น
พอจะย้ายหรือโอน ถ้าเป็นจังหวัดที่คนไม่ค่อยไปกัน รับประกันได้ย้ายแน่
แต่ถ้าอยากย้ายจริง ๆ เราเคยทำ คือ เอาใบรับรองแพทย์ของบิดา หรือมารดาก็ได้
ของเรา พ่อเป็นเบาหวาน แม่เป็นหัวใจ ขนาดส่งเรื่องไปยังไม่ได้ย้าย (นานมาก)
จนกระทั่งเราต้อง post ในเว็บกระทรวงเลย (แต่หน่วยงานที่เราอยู่ตอนนั้นคือกรมฯ ในกระทรวงยุติธรรมหนึ่ง)
ก็เลยได้โอนไวเลย  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:04:48 am โดย เบย »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: